Yadda ake tsaftace na'urar kai ta wasa

A matsayin mai sana'acaca masana'antun lasifikan kai, Mun yi bayani da yawa akan ayyukan kamar "menene na'urar kai ta caca", "yadda za a zabi na'urar kai ta caca", "yadda ake yin aikin na'urar kai ta caca", "yadda ake nemo babban tallace-tallace na kai" da sauransu. Muna tsammanin kuna iya ƙarin sani game da na'urar kai ta caca ta waɗannan labaran, don haka a yau, za mu bayyana muku yadda ake tsaftace na'urar kai ta caca!
Wataƙila ba za ku yi tunani game da shi da yawa ba, amma naúrar kai na iya zama ɗaya daga cikin mafi ƙazanta abubuwan da kuke amfani da su a kullun. Kulawa da kyau na belun kunne yana da mahimmanci don tabbatar da samun mafi kyawun ƙwarewar saurare mai yiwuwa. Yawancin mutane ba su ma tunanin gaske game da tsaftacewabelun kunne. Suna fitar da su daga cikin jakarsu suna manne su a cikin kunnuwansu. Amma saboda suna shiga cikin kunnuwansu kai tsaye, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa sun kasance cikin tsabta. Mutane da yawa ba safai suke tsaftace na'urorin wayar kai ko kuma ba su taɓa tsaftace su kwata-kwata. Wannan na iya haifar da matsaloli da yawa. Tsaftace belun kunne ba kawai don tsawaita rayuwar belun kunne ba ne amma yana hana kamuwa da ciwon kunne a cikin kunnuwan ku. Sa'ar al'amarin shine, na'urar kai ta caca ba ta da wahalar tsaftacewa.

tws wasan belun kunne

Me yasa yana da mahimmanci don sanin yadda ake tsaftace belun kunne da kyau?  

Karanta wasu fa'idodin da ke ƙasa:

• Ajiye kuɗi - Kula da sandunan lasifikan kai zai kiyaye su da kyau na tsawon lokaci wanda ke nufin ba za ku iya maye gurbinsu akai-akai ba.

• Mafi jin dadi - Mafi kyawun kulawa da belun kunne, tsawon lokacin da za su zauna a cikin yanayi mai kyau, ma'ana kuna samun irin wannan babban kwanciyar hankali daga farkon zuwa ƙarshe.

• Ƙarin tsafta -Ko cikakken girman, a kan kunne, ko belun kunne, faifan kunne zai tara gumi da datti. Tsabtace ayyukan yau da kullun da ya dace zai taimaka kiyaye wannan zuwa mafi ƙanƙanta kuma ya hana faifan belun kunne daga zama wari, m, da datti.

 

Abubuwan da ake buƙata don tsaftace belun kunne

 Tsaftacewa da kulawabelun kunne da belun kunneyana da sauƙi, kuma yawancin kayan aikin da ake buƙata sune kayan gida. Za ku buƙaci nau'i-nau'i na microfiber, ruwan dumi, sabulu, tawul na takarda ko nama, ƙwanƙwasa auduga, katako na katako, shafa barasa, da buroshin hakori.

c9fcc3cec3fdfc039309baeea460689ca5c226de.jpeg@f_auto

Akwai belun kunne sama da kunne da belun kunne a cikin kasuwa. Anan akwai ƴan ƙa'idodi don kula da irin waɗannan belun kunne:

Yadda ake tsaftacewabelun kunne akan kunne:

• Idan zai yiwu, cire kowane sassa kamar igiyoyi masu cirewa ko abin kunne.

• A hankali goge duk wani datti da datti daga kofuna na kunne tare da kyalle mai ɗan ɗanɗano yayin kula da kada ya lalata velor ko PVC.

• Tsabtace mako-mako -Idan ba ku yawaita sa belun kunne ba, ba dole ba ne ku yi hakan kowane mako guda. A matsayin ƙaƙƙarfan jagora, yi wannan tsaftacewa bayan kowane 7 ko makamancin amfani.

• Bada kofunan kunne su bushe.

• A jika zane tare da shafa barasa sannan a goge kofunan kunne don kashe su, tabbatar da tsaftar waje da ciki.

• Ƙara belun kunne zuwa cikakken girmansu kuma goge ɗigon kai, firam, da igiyoyi da kyalle mai ɗanɗano don kawar da datti.

o Wasu belun kunne na iya buƙatar buroshin hakori don isa wasu wurare.

• A sake goge sassan guda da zane tare da shafa barasa don kashe su.

• Jira har sai belun kunne sun bushe kafin amfani da su.

• Sauya madannin lasifikan kai akai-akai -Ko da tsaftacewa da ajiya mai kyau, kuna buƙatar fuskantar gaskiya kuma ku yarda lokacin da na'urorin wayar ku sun wuce matakin su. Sauya su yana da araha kuma mai sauƙin yi. Sabbin nau'ikan faifan belun kunne za su sa belun kunne ku ji sabo ba tare da kun fitar da ɗaruruwa ba don samun wannan sabon ingancin jin!

src=http---g04.a.alicdn.com-kf-Hfee125d3575246c393e3d0ac53b0e74eF.jpg&refer=http---g04.a.alicdn.com&app=2002&size=f9990&100

Yadda ake tsaftacewabelun kunne a cikin kunne

• Ajiye su a cikin akwati - Kafin mu yi magana game da tsaftacewa, dole ne mu ambaci cewa kana buƙatar adana na'urorin kunne naka a cikin akwati, ba kawai jefa su a cikin jaka ba ko tura su a cikin aljihu. Wannan yana rage kamuwa da kwayoyin cuta da datti.

• Cire tukwici na kunne.

• Yi amfani da swab na auduga don cire duk wani datti ko kunne daga gare su.

• A jiƙa da kunne a cikin ruwan sabulu mai dumi na ƴan mintuna.

• Shafa tukwici na kunne tare da shafa barasa don kashe su.

• Bada su su bushe kafin a haɗa su zuwa belun kunne.

• Shafa sauran belun kunne, gami da kebul, nesa, da jack tare da rigar datti.

Wurin da ke kusa da direbobi na iya buƙatar buroshin haƙori ko tsinken haƙori don isa ga dattin da ke makale a sasanninta.

• A sake goge duk sassan lasifikan kai tare da shafa barasa don kashe su.

• Jira har sai kowane bangare ya bushe kuma sake maƙala tukwici na kunne.

• A wanke kullun -A ƙarshen yini, ɗauki minti 2 don amfani da zane mai laushi wanda aka jika da ruwan sabulu mai dumi don shafe abin kunnen kunne. Kada a taɓa nitse su cikin ruwa ko sanya su ƙarƙashin famfo mai gudana. Ruwa da yawa zai lalata su.

Nasihu Na Karshe

Ko da wane irin belun kunne da kuke da shi, kula da su yadda ya kamata zai tabbatar da cewa suna dadewa muddin zai yiwu. Kamar yadda kuke gani daga sassan da ke sama, da gaske ba shi da wahala a tsaftace su yadda ya kamata. Bin waɗannan shawarwarin zai hana kamuwa da ciwon kunne da tsawaita rayuwar belun kunne!Don haka tare da wannan ƙaramin ƙoƙari, zaku iya ƙara shekaru a cikin belun kunne tare da tabbatar da cewa sun kasance cikin tsabta.Idan kuna da wasu tambayoyi kawai jin daɗin tuntuɓar mu ta imel ko kira mu kai tsaye!

Keɓance na'urar kai na Wasan ku

Yi wasa da salon ku na musamman kuma ku fice daga gasar tare da belun kunne na caca na al'ada dagaWELLYP (mai ba da na'urar kai ta caca). Muna ba da cikakkiyar keɓancewa don na'urar kai ta caca, yana ba ku ikon tsara na'urar kai ta wasan ku tun daga ƙasa. Keɓance Tags na lasifikar ku, igiyoyi, makirufo, matashin kunne da ƙari.

Nau'o'in Kayan kunne & Naúrar kai


Lokacin aikawa: Oktoba-30-2022